ลำดับ | หมวดหมู่ | รายการ | คะแนน | เหรียญ | อันดับ | นักเรียน | ครู |
1 | ภาษาไทย | การแข่งขันการอ่านเอาเรื่อง (อ่านในใจ) ม.1-ม.3 | -1 | – | | 1. เด็กหญิงกษมา สำเนียงเพราะ | 1. นางจันทร์งาม ขวัญเพ็ง |
2 | ภาษาไทย | การแข่งขันการอ่านเอาเรื่อง (อ่านในใจ) ม.4-ม.6 | 73.5 | เงิน | 4 | 1. นางสาวจิราภรณ์ ศรีแก้ว | 1. นางสาวจารุดา เจริญสาร |
3 | ภาษาไทย | การแข่งขันการเขียนเรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 | 73.6 | เงิน | 10 | 1. เด็กหญิงวรรณวิสา สมบัติวงค์ | 1. นางสาวอนุช มนตรี |
4 | ภาษาไทย | การแข่งขันการเขียนเรียงความและคัดลายมือ ม.4-ม.6 | 35 | เข้าร่วม | 13 | 1. นางสาวณัฐธิดา พุ่มแจ้ง | 1. นางสาวจารุดา เจริญสาร |
5 | ภาษาไทย | การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 | 86 | ทอง | ชนะเลิศ | 1. เด็กหญิงกาญจนา ทับพุ่ม | 1. นางจันทร์งาม ขวัญเพ็ง |
6 | ภาษาไทย | การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6 | 57.25 | เข้าร่วม | 6 | 1. นางสาวสุธาทิพย์ สุขเกษม | 1. นางจันทร์งาม ขวัญเพ็ง |
7 | ภาษาไทย | พาทีสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 | -1 | – | | 1. เด็กหญิงกิตศรา คำจันทร์ 2. นางสาวฐิติมาพร รัตนทอง 3. นางสาวพัชรินทร์ สายแก้ว | 1. นางสาวอนุช มนตรี 2. นางจันทร์งาม ขวัญเพ็ง |
8 | ภาษาไทย | พาทีสร้างสรรค์ ม.4-ม.6 | 73 | เงิน | 7 | 1. นางสาวนิรชา ไพศาล 2. นางสาวพรรณทิพย์ รุ่งเผ่าพันธ์ 3. นางสาวหัทยา บุญนุ่ม | 1. นางสาวจารุดา เจริญสาร 2. นางสาวอนุช มนตรี |
9 | ภาษาไทย | การแข่งขันการแต่งบทร้อยกรอง กลอนสุภาพ ม.1-ม.3 | 82 | ทอง | 4 | 1. เด็กหญิงปนัดดา แสงสุรินทร์ 2. เด็กหญิงสุดารัตน์ ภู่จักเพชร | 1. นางสาวอนุช มนตรี 2. นางจันทร์งาม ขวัญเพ็ง |
10 | ภาษาไทย | การแข่งขันการแต่งบทร้อยกรองอินทรวิเชียรฉันท์ ม.4-ม.6 | 91.4 | ทอง | ชนะเลิศ | 1. นางสาวปวีณอร ผ่องคำพันธ์ 2. นางสาววิชิดา รอสูงเนิน | 1. นางสาวอนุช มนตรี 2. นางสาวจารุดา เจริญสาร |
11 | คณิตศาสตร์ | การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 | 8 | เข้าร่วม | 9 | 1. เด็กชายอนุวัต อ่อนน้อม | 1. นางกิติยา ผิวแตง |
12 | คณิตศาสตร์ | การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 | 17 | เข้าร่วม | 4 | 1. นางสาวอาระยา ยงจอหอ | 1. นางรจนา โอภาส |
13 | คณิตศาสตร์ | การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ (ประเภท 1) ม.1-ม.3 | 73.25 | เงิน | รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ | 1. เด็กหญิงชลธิชา ทองเพียร 2. เด็กหญิงวรรณนิษา วีระชัย 3. เด็กหญิงหงษ์สุดา เบ้าเฟื้อย | 1. นางกิติยา ผิวแตง 2. นางสาวรุ่งอรุณ พินิจผล |
14 | คณิตศาสตร์ | การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ (ประเภท 2) ม.4-ม.6 | 83 | ทอง | ชนะเลิศ | 1. นางสาวปภาวดี พุฒนอก 2. นางสาวมณฑิรา สิงขรณ์ 3. นางสาวอารียา หวะสุวรรณ์ | 1. นางสาวรุ่งอรุณ พินิจผล 2. นางรจนา โอภาส |
15 | คณิตศาสตร์ | การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 | 24 | เข้าร่วม | 4 | 1. เด็กชายศตวรรษ แสงสนธิ์ | 1. นางอนงค์นาถ ไวยกุล |
16 | คณิตศาสตร์ | การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 | 32 | เข้าร่วม | 9 | 1. นางสาวณัฏฐนิช แสนนอก | 1. นางอนงค์นาถ ไวยกุล |
17 | วิทยาศาสตร์ | การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 | 83 | ทอง | ชนะเลิศ | 1. นายจักรกรี เมินดี 2. นายวุฒินันท์ ศิริ | 1. นายสมชาย ขอกลาง |
18 | สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม | การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6 | 82.12 | ทอง | 8 | 1. นางสาวสิริกัลยา ทองพวง | 1. นายธกฤตธร สัมลี |
19 | สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม | การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 | 78.49 | เงิน | 16 | 1. เด็กหญิงชลธิชา แสงวงค์ 2. เด็กชายไพศล เบ้าเคลือบ | 1. นางสาวโสพิศ ปิ่นป้อง 2. นายชาตรี พรหมบุตร |
20 | สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม | การประกวดมารยาทไทย ม.4-ม.6 | 82 | ทอง | 13 | 1. นางสาวณีรนุช ผาละกรรณ์ 2. นายนัฐพล สีอินทร์ | 1. นางสาวโสพิศ ปิ่นป้อง 2. นายชาตรี พรหมบุตร |
21 | สุขศึกษา และพลศึกษา | การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 | 50 | เข้าร่วม | 19 | 1. เด็กหญิงสุรัสสา บุญนาวงศ 2. เด็กหญิงอินทิชา ปานคง | 1. นายวราวุฒิ ดีทำมา 2. นายกมลาศ งามจิตร |
22 | สุขศึกษา และพลศึกษา | การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 | 47 | เข้าร่วม | 17 | 1. นางสาวอรพรรณ เคนสุข 2. นางสาวเพชราพร ทำทัน | 1. นางสาวพันทิพา จันทร์แสงศรี 2. นางสาวพรนิภา สุรินทร์คำ |
23 | ศิลปะ-ทัศนศิลป์ | การแข่งขัน “ศิลป์สร้างสรรค์” ม.1-ม.3 | 80 | ทอง | รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ | 1. เด็กหญิงจันทิมา จันทร | 1. นายกมล ศรีแก้ว |
24 | ศิลปะ-ทัศนศิลป์ | การแข่งขัน “ศิลป์สร้างสรรค์” ม.4-ม.6 | 68 | ทองแดง | 4 | 1. นางสาวชุลีพร ฟักคำ | 1. นายกมล ศรีแก้ว |
25 | ศิลปะ-ทัศนศิลป์ | การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 | -1 | – | | 1. เด็กหญิงปนัดดา แสงสุรินทร์ | 1. นายกมล ศรีแก้ว |
26 | ศิลปะ-ทัศนศิลป์ | การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.4-ม.6 | 68 | ทองแดง | 5 | 1. นางสาวปาริชาติ วงษ์ด้วง | 1. นายกมล ศรีแก้ว |
27 | ศิลปะ-ทัศนศิลป์ | การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 | 82 | ทอง | รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ | 1. เด็กหญิงปริยาพร สร้อยพูล | 1. นายกมล ศรีแก้ว |
28 | ศิลปะ-ทัศนศิลป์ | การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.4-ม.6 | 94 | ทอง | ชนะเลิศ | 1. นางสาวนุชจรี ชัยฤทธิ์ | 1. นายกมล ศรีแก้ว |
29 | ศิลปะ-ทัศนศิลป์ | การแข่งขันสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 | 94 | ทอง | รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ | 1. เด็กหญิงจิราภรณ์ มูลสิงห์ 2. เด็กหญิงลลิตา วงษ์ทอง | 1. นายกมล ศรีแก้ว |
30 | ศิลปะ-ทัศนศิลป์ | การแข่งขันสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.4-ม.6 | 95 | ทอง | ชนะเลิศ | 1. นางสาววัลภา ช่องจอหอ 2. นางสาววัลยา อุบลศรี | 1. นายกมล ศรีแก้ว |
31 | ศิลปะ-ทัศนศิลป์ | การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.1-ม.3 | 75 | เงิน | รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ | 1. เด็กหญิงนิชา บุตรศรี | 1. นายกมล ศรีแก้ว |
32 | ศิลปะ-ทัศนศิลป์ | การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.4-ม.6 | 75 | เงิน | 8 | 1. นายจักกฤษ พลชะโน | 1. นายกมล ศรีแก้ว |
33 | ศิลปะ-ทัศนศิลป์ | การแข่งขันประติมากรรม ม.1-ม.3 | 91 | ทอง | ชนะเลิศ | 1. เด็กหญิงจุฑารัตน์ คำสะอาด 2. เด็กหญิงฤทัยรัตน์ มากด่านกลาง 3. เด็กหญิงเพชรี หมื่นสีทา | 1. นายกมล ศรีแก้ว |
34 | ศิลปะ-ทัศนศิลป์ | การแข่งขันประติมากรรม ม.4-ม.6 | 87 | ทอง | ชนะเลิศ | 1. นางสาวปริวันท์ อุบลศรี 2. นางสาวผกาวรรณ กำไรงาม 3. นายพีระพัฒน์ แวงวรรณ | 1. นายกมล ศรีแก้ว |
35 | ศิลปะ-ทัศนศิลป์ | การแข่งขันวาดภาพคนเหมือน Portrait ด้วยดินสอ EE ม.4-ม.6 | 76 | เงิน | 5 | 1. นางสาวเย็นฤดี บุญพิมพ์ | 1. นายกมล ศรีแก้ว |
36 | ศิลปะ-ทัศนศิลป์ | การแข่งขันวาดหุ่นนิ่งสีน้ำ ม.1-ม.3 | 85 | ทอง | รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ | 1. เด็กหญิงกิติยา อรุณเรือง | 1. นายกมล ศรีแก้ว |
37 | ศิลปะ-ทัศนศิลป์ | การแข่งขันวาดหุ่นนิ่งสีน้ำ ม.4-ม.6 | 82 | ทอง | ชนะเลิศ | 1. นางสาวสุดา นาพะยับ | 1. นายกมล ศรีแก้ว |
38 | ศิลปะ-ดนตรี | การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.4-ม.6 | 82 | ทอง | 4 | 1. นายสันติชัย โนนไทย | 1. นายวุฒิศักดิ์ กะตะศิลา |
39 | ศิลปะ-ดนตรี | การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 | 88 | ทอง | 5 | 1. เด็กหญิงนันทิชา เมินขุนทด | 1. นายวราวุฒิ ดีทำมา |
40 | ศิลปะ-ดนตรี | การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 | 80 | ทอง | 8 | 1. นางสาวเสาวลักษณ์ อัคราช | 1. นายวุฒิศักดิ์ กะตะศิลา |
41 | ศิลปะ-ดนตรี | การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 | 81 | ทอง | 4 | 1. เด็กหญิงชลธิชา หมื่นสา | 1. นายวราวุฒิ ดีทำมา |
42 | ศิลปะ-ดนตรี | การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 | 80 | ทอง | 5 | 1. นางสาวสิณีนาฏ ทวีสุข | 1. นายวราวุฒิ ดีทำมา |
43 | ภาษาต่างประเทศ | การแข่งขันกิจกรรม Spelling Bee ม.1-ม.3 | 12.5 | เข้าร่วม | 9 | 1. เด็กหญิงสุภาวดี เสนาเงิน | 1. นางสาวอัญญารัตน์ เสี้ยวกระแสร์ |
44 | ภาษาต่างประเทศ | การแข่งขันกิจกรรม Spelling Bee ม.4-ม.6 | 10 | เข้าร่วม | 7 | 1. นางสาวเก็จมณี เฉลิมพร | 1. นางสาวอัญญารัตน์ เสี้ยวกระแสร์ |
45 | ภาษาต่างประเทศ | การแข่งขันการเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 | -1 | – | | 1. เด็กหญิงชลธิชา วิเศษชาติ | 1. นางสาวโสภา ดอนตุ้มไพร |
46 | ภาษาต่างประเทศ | การแข่งขันการเล่านิทาน (Story Telling) ม.4-ม.6 | 80.6 | ทอง | 5 | 1. นางสาวศรัญญา ลอยเมฆ | 1. นางสาวนิด ใบบัว |
47 | ภาษาต่างประเทศ | การแข่งขัน Multi Skills Competition ม.1-ม.3 | 38.5 | เข้าร่วม | 5 | 1. เด็กหญิงประภัสสร แ้ก้วรัตน์ | 1. นางสาวโสภา ดอนตุ้มไพร |
48 | ภาษาต่างประเทศ | การแข่งขันตอบปัญหาอาเซียน ASEAN QUIZ ม.1-ม.3 | 68 | ทองแดง | รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ | 1. เด็กชายทินกร กรายทอง 2. เด็กหญิงสุภัทรศร สถาบรรณ | 1. นางสาวโสภา ดอนตุ้มไพร |
49 | ภาษาต่างประเทศ | การแข่งขันตอบปัญหาอาเซียน ASEAN QUIZ ม.4-ม.6 | 73 | เงิน | 6 | 1. นางสาวธนพร วงษ์ดวง 2. นางสาวนิศาชล พรรณทรัพย์ | 1. นางสาวนิด ใบบัว |
50 | กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน | การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 | 66 | ทองแดง | 12 | 1. เด็กหญิงณัฐกุล ยิ่งคำมั่น 2. เด็กชายวรวุฒิ จันทร์แจ้ง 3. เด็กชายอมรเทพ เจริญชัย | 1. นายกมล ศรีแก้ว 2. นางสาวอนุช มนตรี |
51 | กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน | การแข่งขัน Cross word ม.1-ม.3 | 65 | ทองแดง | 8 | 1. เด็กชายกรวิชญ์ พิมพ์วงค์ 2. เด็กชายชยางกูร ภัยฉกรรจ์ | 1. นางสาวอัญญารัตน์ เสี้ยวกระแสร์ 2. นางสาวนิด ใบบัว |
52 | กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน | การแข่งขัน Cross word ม.4-ม.6 | 76 | เงิน | รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ | 1. นายสุรัชัย กดสาพรมมา 2. นายเรวัตร เภาหงษ์ทอง | 1. นางสาวโสภา ดอนตุ้มไพร |
53 | กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน | การแข่งขัน A Math ม.1-ม.3 | 74 | เงิน | รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ | 1. เด็กหญิงณัฐยาน์ คำแก้ว 2. เด็กชายศิโรจน์ พรรณทรัพย์ | 1. นางกิติยา ผิวแตง 2. นางสาวรุ่งอรุณ พินิจผล |
54 | กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน | การแข่งขัน A Math ม.4-ม.6 | 92 | ทอง | รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ | 1. นายจักรพล จาพร 2. นายสมรักษ์ อยู่ยงสินธุ์ | 1. นางสาวรุ่งอรุณ พินิจผล 2. นางกิติยา ผิวแตง |
55 | กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน | การแข่งขันซูโดกุ ม.4-ม.6 | 0 | เข้าร่วม | | 1. นางสาวเพชรรัตน์ ลูกอินทร์ | 1. นางสาวรุ่งอรุณ พินิจผล |
56 | คอมพิวเตอร์ | การแข่งขันการสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 | 68 | ทองแดง | 6 | 1. เด็กหญิงมาฤณี คันธมาศ 2. เด็กหญิงรุ่งนภา งามเลิศ | 1. นายกมลาศ งามจิตร 2. นายกฤษณะ สาลีผล |
57 | คอมพิวเตอร์ | การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท CMS ม.1-ม.3 | 88 | ทอง | รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ | 1. เด็กชายภานุวิชญ์ ขวัญเพ็ง 2. เด็กชายสหรัฐ ชมภพ | 1. นางรุ่งนภา โรจนบุรานนท์ 2. นายกฤษณะ สาลีผล |
58 | คอมพิวเตอร์ | การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 | 77 | เงิน | 4 | 1. เด็กชายธนพล ชะฎา 2. เด็กหญิงปิ่นนภา บุญสูตร | 1. นายกมลาศ งามจิตร 2. นางรุ่งนภา โรจนบุรานนท์ |
59 | คอมพิวเตอร์ | การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.4-ม.6 | 90 | ทอง | ชนะเลิศ | 1. นางสาวธัญญาเรศ เนาวราช 2. นายเศรษฐสรณ์ ไชยประเสริฐ | 1. นางรุ่งนภา โรจนบุรานนท์ 2. นายกมลาศ งามจิตร |
60 | คอมพิวเตอร์ | การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.4-ม.6 | 94 | ทอง | รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ | 1. นางสาวสุพัตรา เพชรบังเกิด 2. นางสาวเยาวลักษณ์ บุญนาวงศ | 1. นางรุ่งนภา โรจนบุรานนท์ 2. นายกฤษณะ สาลีผล |
61 | คอมพิวเตอร์ | การแข่งขันการเขียนโปรแกรมด้วยภาษาคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 | 40 | เข้าร่วม | รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ | 1. นางสาวจุฑามาศ วงษ์ทองดี 2. นางสาวเกษณีย์ มุ่งงาม | 1. นางรุ่งนภา โรจนบุรานนท์ 2. นายกมลาศ งามจิตร |
62 | คอมพิวเตอร์ | การแข่งขันการตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 | 96 | ทอง | ชนะเลิศ | 1. นางสาวณัฐรัตน์ ด้วงพรม 2. นายโกวิทการ กองผาสุข | 1. นางรุ่งนภา โรจนบุรานนท์ 2. นายกฤษณะ สาลีผล |
63 | หุ่นยนต์ | การแข่งขันหุ่นยนต์ สพฐ. ม.4-ม.6 | 82 | ทอง | รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ | 1. นายธรรมรัตน์ กองทอง 2. นายสายนที กำเนิดกลาง 3. นายอรัญญู ทำนานอก | 1. นายสมชาย ขอกลาง |
64 | การงานอาชีพ | การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 | 86 | ทอง | รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ | 1. เด็กชายกฤษฎา บัวโฮง 2. เด็กชายชรินทร์ ชะฎา 3. เด็กชายชาลชล คงประโอฐน์ | 1. นางสาวศุจินธร สุพันสร 2. นายกมล ศรีแก้ว |
65 | การงานอาชีพ | การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 | 84 | ทอง | ชนะเลิศ | 1. เด็กหญิงชรินรัตน์ ตาแสง 2. เด็กหญิงชลดา สูงแข็ง 3. นางสาวณัฏฐ์นรี หัสโต 4. เด็กหญิงนิชยานันท์ บุญรอด 5. เด็กหญิงบุณยาพร ประดุจพรม 6. เด็กหญิงศิริรัตน์ พุทธสอน | 1. นายกมล ศรีแก้ว 2. นางปานทิพย์ ศรีสังข์ |
66 | การงานอาชีพ | การแข่งขันประดิษฐ์บายศรีสู่ขวัญ ม.4-ม.6 | 90 | ทอง | ชนะเลิศ | 1. นางสาวกฤษณา จ้อยทองมูล 2. นางสาวณัฐสิมา ประตาทะยัง 3. นางสาวนฤมล ชัยแก้ว 4. นางสาวน้ำค้าง เขียวหวาน 5. นางสาวศศิธร หมั่นวงศ์ 6. นางสาวเสาวลักษณ์ อัคราช | 1. นายกมล ศรีแก้ว 2. นางสาวศุจินธร สุพันสร |
67 | การงานอาชีพ | การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 | 85 | ทอง | รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ | 1. เด็กชายธณวัฒน์ หวังวิชา 2. เด็กหญิงธิดารัตน์ นาโพธิ์ 3. เด็กหญิงสุภรัตน์ ปาลวัฒน์ | 1. นายวราวุฒิ ดีทำมา 2. นางสาวศุจินธร สุพันสร |